Nước Hoa Xịt Tóc

Lọc theo:
Sắp xếp theo
12
Sắp xếp theo
12
Giảm 17%
Trả góp 0%
Nước Hoa Xịt Tóc Initio Musk Therapy Hair Mist 50ml Chính Hãng

2.850.000₫3.450.000₫

Nước Hoa Xịt Tóc (Hair Mist) Là Gì? Bí Quyết Ướp Hương Suôn Mượt Suốt Cả Ngày Dài

+ Nước Hoa Xịt Tóc (Hair Mist) Là Gì?

Nước hoa xịt tóc (Hair Mist hay Parfum pour Cheveux) là dòng sản phẩm tạo hương được thiết kế chuyên biệt dành riêng cho mái tóc. Khác với nước hoa thông thường xịt lên da, nước hoa cho tóc sở hữu công thức màng sương nhẹ, nồng độ cồn rất thấp hoặc không chứa cồn sấy khô, kết hợp bổ sung các dưỡng chất như Vitamin E, dầu Argan, Keratin và màng lọc tia UV.

Sản phẩm không chỉ giúp mái tóc luôn ngát hương thơm tinh tế sau mỗi chuyển động cúi đầu hay vuốt tóc, mà còn nuôi dưỡng sợi tóc bóng mượt, ngăn ngừa gãy rụng và bảo vệ tóc trước khói bụi môi trường.

Bảng So Sánh Nước Hoa Xịt Tóc (Hair Mist) Và Nước Hoa Xịt Toàn Thân

Tiêu Chí

Nước Hoa Xịt Tóc (Hair Mist)

Nước Hoa Cơ Thể (EDT / EDP / Parfum)

Hàm lượng cồn

Rất thấp hoặc không có cồn gây khô; bổ sung dung môi dịu nhẹ

Chứa 70% – 85% cồn (alcohol) để tăng độ bốc tỏa

Tác động lên tóc

Dưỡng ẩm, làm mềm mượt, chống tĩnh điện, ngừa bết dính

Dễ làm khô xơ, chẻ ngọn, phai màu tóc nhuộm nếu dùng lâu

Đặc tính mùi hương

Tự nhiên, bay bổng, thoang thoảng tạo cảm giác sạch sẽ

Đậm đà, phân tầng rõ rệt, nồng độ tinh dầu cao

Độ lưu tỏa

Tỏa hương theo từng chuyển động của lọn tóc, bám mùi từ 4 – 8 tiếng

Tỏa hương dựa vào thân nhiệt của các điểm mạch đập (pulse points)

Tính năng bổ sung

Chống nắng UV, khử mùi khói bụi / thức ăn, tăng độ bóng tóc

Tạo chữ ký mùi hương cá nhân trên da thịt

+ Vì Sao Bạn Nhất Định Nên Sở Hữu Một Chai Nước Hoa Xịt Tóc?

1. Tóc Là Vùng Lưu Hương Lâu Nhất Trên Cơ Thể

Cấu trúc sợi tóc xốp và có khả năng ngậm hương cực kỳ bền bỉ. Mùi hương khi đọng trên tóc sẽ không bị biến đổi theo tuyến mồ hôi hay thân nhiệt như khi xịt trực tiếp lên da thịt.

2. Vũ Khí Khử Mùi Khói Bụi, Khói Lẩu, Đồ Nướng Cực Kỳ Tiện Lợi

Sau những bữa tiệc lẩu nướng hay sau khi di chuyển ngoài đường phố khói bụi, mái tóc rất dễ ám mùi khó chịu. Một vài làn sương Hair Mist sẽ lập tức thanh lọc, trả lại sự tinh tươm, thơm mát cho mái tóc chỉ trong vài giây.

3. Nuôi Dưỡng Tóc Bồng Bềnh, Suôn Mượt

Hầu hết các dòng Hair Mist từ các nhà mốt danh tiếng (Chanel, Dior, Diptyque, Maison Francis Kurkdjian, Byredo, Kilian...) đều bổ sung tinh chất dưỡng bóng nhẹ, không gây bết dính hay nặng tóc.

4. Trải Nghiệm Hương Thơm Cao Cấp Với Chi Phí Tiết Kiệm

Các chai nước hoa cho tóc thường có mức giá "mềm" hơn rất nhiều so với phiên bản nước hoa Fullbox truyền thống cùng dòng, giúp bạn dễ dàng sở hữu mùi hương yêu thích từ các thương hiệu xa xỉ.

+ Hướng Dẫn Sử Dụng Nước Hoa Xịt Tóc Đúng Chuẩn Chuyên Gia

- Cách 1 - Xịt trực tiếp: Giữ chai cách mái tóc khoảng 15 – 20 cm, lắc nhẹ và xịt thành hình vòng cung từ thân đến ngọn tóc (tránh xịt quá sát da đầu).

- Cách 2 - Ướp hương qua lược: Xịt 2 – 3 shot nước hoa tóc lên lược chải đầu, sau đó chải đều từ chân đến ngọn tóc. Phương pháp này giúp hương thơm phân bổ đều và sợi tóc vào nếp bóng mượt tức thì.

- Cách 3 - Bí quyết Layering: Xịt nước hoa cơ thể (EDP/Parfum) lên cổ tay, xương quai xanh và kết hợp Hair Mist cùng tông hương lên tóc để tạo nên vầng hào quang mùi hương đa chiều, lưu luyến suốt 24h.

+ Top Các Dòng Nước Hoa Xịt Tóc Được Săn Đón Nhất Hiện Nay

- Chanel Coco Mademoiselle / Chance Eau Tendre Hair Mist: Hương thơm Hoa cỏ - Trái cây tiểu thư thanh lịch, dưỡng tóc mềm mại.

- Dior Miss Dior / J'adore Parfum Cheveux: Dải hương Hoa Hồng, Hoa Nhài ngát hương, bổ sung tinh dầu Hoa Hồng dưỡng tóc bóng mượt.

- Diptyque Eau Rose / Do Son Hair Mist: Chiết xuất dầu Hoa Trà nuôi dưỡng tóc suôn mượt, hương hoa tự nhiên như sương sớm.

- Byredo Blanche / Gypsy Water / Mojave Ghost Hair Perfume: Nốt hương Niche tối giản, sang chảnh, tinh tế trong từng nếp tóc.

- Maison Francis Kurkdjian Baccarat Rouge 540 Scented Hair Mist: Hương Hổ Phách, Hoa Nghệ Tây vương giả, bám tỏa cực kỳ lâu bền.

Trân Trọng Cám Ơn.